Alexey Kuzovkin yayi magana game da amincin kamfanin a zamanin Babban Bayanai
Aleksey Kuzovkin – tsohon shugaban kwamitin Daraktoci na rukunin kamfanonin Armada, Shugaba na kamfanin Infosoft, memba na ƙungiyar aiki don haɓaka fasahar tsaro na Ƙungiyar Rasha ta Cryptoeconomics, Artificial Intelligence da Blockchain, bidi'a da mai saka jari.
A zamanin manyan bayanai, shugabannin kamfanoni suna fuskantar buƙatar kare su ta wata hanya ta musamman, a matsayin sabar uwar garke, DDoS hare -hare, da sauran ayyuka masu haɗari sun zama masu sauƙi. Kuma illar waɗannan ayyuka ta ƙara fitowa fili.
Amma menene idan an adana bayanan a cikin gajimare? Shin lafiya?
Tsaro da dacewa
Adana bayanai a cikin gajimare yana da fa'idodi da yawa. Wannan shine ikon yin kwafin kwafin bayanai, kazalika da ikon raba bayanan da kuke buƙata da sauri tare da wasu mutane. Ana adana duk fayiloli a tsakiya, wanda ke rage sama -sama da ke da alaƙa da mulkinsu.
Kuma a lokacin bala'i, ajiyar kan layi ya zama larura ga kamfanoni, da aka ba da tsarin aikin nesa don ma'aikata da yawa. Kuma gaba ɗaya, ofishi mai nisa yana cikin fannoni da yawa ba kasa da ofishi na ainihi ba. Akwai ma wani zamantakewa. Saboda haka, kayan aikin tushen girgije sun zama ingantacciyar hanya don kafa sadarwa ta nesa zuwa cikakkun bayanai kamar haƙƙin samun dama.
Amma gaskiyar cewa an ɗora muhimman takardu zuwa gajimare yana haifar da tambaya mai ma'ana: yaya lafiya?
Amsar ita ce mai sauƙi: ya dogara da inda aka adana wannan bayanin. A cikin manyan kungiyoyi, an ƙirƙiri tsarin adana bayanai na ciki da daɗewa, wanda ke ba ku damar adana bayanai a cikin kamfanin. Yana da wuya cewa wani zai iya shiga ciki idan tsarin yana da kariya sosai.
Kariyar ajiyar bayanan girgije
Hanyar kare cibiyar bayanan girgije kusan iri ɗaya ce da ta gargajiya. Duk da haka, ya kamata a yi la'akari da abubuwan da ke gaba
1. Kariyar ajiyar girgije na iya zama da ɗan tsada, tunda kuna buƙatar kayan aiki na musamman, haka kuma ma’aikatan ma’aikatan da za su iya sarrafa ta.
2. Dokar tana kula da kariyar bayanan kamfanoni da kare bayanan sirri. Dokoki suna kiyaye bayanan sirri, kuma ana kiyaye bayanan sirri ta mai kasuwancin ko mutumin da ke da alhakin. Wannan yana rikitar da tsarin duk da cewa tsarin kariya iri ɗaya ne.
3. Mafi ingantaccen tsarin bayanai ba zai iya tsayayya da butulcin ɗan adam ba. Misali, asusun tauraron TikTok tare da 46 miliyoyin masu yin rajista sun yi kutse saboda ta yi amfani da sunanta a cikin kalmar sirri. Saboda haka, kuna buƙatar kula da kalmar wucewa da alhakin, ta amfani da manyan haruffa da ƙananan haruffa da alamu. Kuma mafi wahala shine tuna kalmar sirrin ku, mafi kyau.
4. Har ila yau,, babban dalilin fitar da bayanai shine kwadayi. Ma'aikata na iya siyar da bayanan sirri don adadi kaɗan. Saboda haka, kuna buƙatar amfani da hanyoyin doka da gudanarwa don tabbatar da sirrin bayanai ban da hanyoyin fasaha, kazalika tuntuɓi hukumomin tilasta bin doka idan an sami ɓarnar bayanai.
Wanene yakamata ya kula da amincin bayanai
Dukansu manajoji da ma'aikata suna buƙatar ɗaukar alhakin amincin bayanan kamfanin. Don wannan, yakamata a fito da tsarin dokoki da ƙa'idodi. Kuma ma’aikatan ƙananan hukumomi ya kamata:
1. Zaɓi tsarin adana bayanai masu aminci.
2. Zaɓi kalmomin shiga masu dacewa.
3. Karanta yarjejeniyar lasisi a hankali kafin amfani da kowane ajiyar girgije.
4. Kafa tabbatattun abubuwa da yawa. Wannan zai haifar da jinkirin ɗan lokaci, amma zai samar da tsaro.
Yana da mahimmanci a tuna cewa masu fashin kwamfuta suna ƙara yin kirkira kowace shekara. Saboda haka, damuwa game da amincin bayanan yakamata ya kasance na dindindin kuma kada ya tsaya koda na daƙiƙa ɗaya.