by / 31st Janairu, 2021 / Uncategorized / kashe

Cad Tsarin Zane Software

Shirin software na CAD / CAM yana gabatar da fa'idodi waɗanda ba'a iya samun su tare da shirye-shiryen jagora. Waɗannan sun haɗa da saurin zamanin G-code don injunan CNC, sassauƙa don tsara abubuwa masu rikitarwa, da sake nazarin dijital da nazarin aikin kafin fara aikin injiniya. Ana amfani da software ta CAD / CAM don fassara ƙirar kayan aiki ta laptop don ƙera kayayyakin aiki tare da taimakon kwamfuta a cikin injin CNC.. Kafin akwai CAD / CAM, akwai fensir da takarda - a cikin kalmomi daban-daban, duk zane da samfuri an gama su da hannu.

Vince Costa yana ƙira da ƙera ƙarancin hanyoyin dakatar da babur. Karanta ƙarin game da nasarar Chuck tare da software na samfurin CAD na Ashlar-Vellum da 3D. Kara karantawa game da nasarar Luc tare da shirin software na samfurin samfurin CAD da 3D na Ashlar-Vellum. Lokacin da kake buƙatar 2D da 3D CAD software mai sauƙin amfani, amma cikakke daidai, wancan Graphite.

Babban mahimmancin wannan software shine burin ta don sauƙaƙawa da lalata lamuran horo zuwa mafi ƙarancin samu kuma yana jan hankalin kwastomomi da yawa daga wannan gaskiyar. Ana amfani da wannan software a cikin ƙirar masana'antu, zane na ruwa, zane kayan ado, kayan ƙira, ƙirar injiniya da fannoni daban daban. NX babban ci gaba ne wanda aka ƙaddara CAD / CAM / CAE kayan aikin software wanda aka haɓaka don samfuri da samfurin kai tsaye, tsaye, tsauri, nazarin thermal Gine-gine, Ginin Injiniya da nunawa. Moi3D tana goyan bayan amfani da alƙalamin alƙalami don zana zane na 2D wanda ƙila za a iya juya shi zuwa samfurin 3D. Shirin software yana ba da fitarwa na polygon wanda ke haifar da ƙwarewar N-Gon polygon meshes daga samfurin CAD NURBS da aka shigo da shi. MODO shine software na CAD wanda ke ba da saitin samfurin 3D, tashin hankali, sassaka, sakamako da ma'ana a cikin haɗin gini mai ƙarfi da aka gina.

  • Kernel mai samfurin lissafi shine ɓangaren kayan aikin software wanda ke ba da ingantaccen samfuri da zaɓuɓɓukan samfurin ƙasa don aikace-aikacen CAD.
  • Daga qarshe, CAD ta ba mai zanen iko don aiwatar da lissafin injiniya.
  • Yawancin dalilai suna taimakawa samfurin samfuri mai ƙarfi tare da wakilcin iyaka (B-Rep) da kuma NURBS lissafi, da kuma ba da damar yin daidai da za a buga shi a cikin sifa iri-iri.

Yana da kyauta kyauta da budewa 2D da 3D CAD (zane mai kwakwalwa) shirin da ke gudana akan Windows, Linux da Mac OS. An rubuta shirin software cikin yaren C kuma an bashi lasisi a ƙasan GNU GPL 3 lasisi. Misalin tsayayyen tsari na biyu na kwanan watan wannan shirin software shine Disamba 24, 2016. Samfurin rukuni na LibreCAD - LibreCAD shine tushen 2D mai mahimmanci wanda aka kirkira pc wanda aka tsara shi cikin yaren C. Ana sarrafa shi akan Linux, Mac OS, UNIX, da kuma Windows aiki tsarin da lasisi kamar yadda ta GPLv2 lasisi.

Sabbin kwamfyutocin cinya na kwanan nan Don kimanta Software na Cad

Don haka a yanzu za mu yi la'akari da manyan abubuwan CAD da ke cikin Linux. Horar da sabbin ma’aikatan ku ya bayyana, duk da haka menene game da waɗanda suka yi amfani da SOLIDWORKS tsawon shekaru? Horarwa ya zama dole ga kowane jeri na gwaninta don tabbatar da injiniyoyinku suna aiki yadda yakamata a cikin SOLIDWORKS. Processauki tsarin ƙirarku zuwa mataki na gaba tare da mafita na ƙirar Alibre. Don bitar ku ko ƙungiyar injiniyoyin ku na duniya, mun sami ku mai rufi.

CAD software

Daga ganina ya fi “mutum” fiye da autocad, karfi gefen,wanda ya dace ,Zwcad da dai sauransu nayi matukar farin ciki da zarar na gano wannan shirin, nayi matukar mamakin irin cigaban wannan software! Daga farashi mai ƙimar gaske kuma yana da wadataccen Autodesk Inventor LT Suite, zuwa zaɓuɓɓuka na kwaikwayo na Autodesk waɗanda ke ba masu amfani da Autodesk ventirƙira damar ɗaukar samfurin dijital zuwa mataki na gaba. Sa hannun jari tsakanin Autodesk Samfuran Kayan Samfu da software na ƙera kayan aiki yana bawa kamfanoni damar yin gasa akan matakin mataki tare da ɗayan mafi kyawun ɗayan mafi kyau a kasuwannin duniya na yanzu.. Daga 2D kayan aikin CAD software da mafita BIM, kamar Revit da Navisworks zuwa ƙungiyoyin fannonin injiniya da tsarin kunshin CAD kwatankwacin Tsarin Revit, AutoCAD Civil 3D da Taswirar AutoCAD. Duk samfuran da ake buƙata don cin gajiyar ci gaban BIM ana samun su a cikin odesungiyar Autodesk AEC. Binciken da 3D Hubs ya aika zuwa sama 750 ƙwararrun kwastomomi sun tambayi masu zane da injiniyoyi wane shirin software na CAD suke amfani dashi a halin yanzu.

Maimaitawa: Zabi da Zabi Zane

Yana sauƙaƙa samar da alama abin wuya ko ƙirar zamani zuwa mai girma. Masu amfani da wannan aikace-aikacen za su iya zazzage kayan zamani na 3D waɗanda wasu suka ƙirƙira don yin gyara a gare su sannan kuma a buga su. Basic zane-zane biyu, 2D tsarawa yawanci yana zama tushen don gama ƙarin aiki mai rikitarwa. Wasu daga cikin ayyukan da suka shafi wannan nau'i na rubutun CAD sun haɗu da haɓaka, juyawa, ci gaban matakin da ƙirar kwana. Mutane daban-daban suna tsara CAD a wata hanya, duk da haka dukansu sun yarda da abu ɗaya watau. zane mai kwakwalwa yana taimakawa kwatankwacin hakan yana rage lokacin da ake buƙata don kammala tsarin ƙira. A aikin injiniya, CAD yana haɓaka kayan aikin Kwamfuta wanda hanya ce ta wannan tana amfani da ilimin ƙirar joometrical don sarrafa kayan aiki na atomatik. Kirkirar samfur ko gini ba wata madaidaiciya ce ta kai tsaye ba kamar yadda ya kamata ku yi la'akari da yalwar abubuwa.